labarai

Labarai / Blogs

Fahimtar bayanin mu na ainihin-lokaci

A cikin Q4 2023, sama da 12,000 MWh na ƙarfin ajiyar makamashi an shigar dashi a cikin kasuwar Amurka.

BESS-Ninedot-1

A cikin kwata na ƙarshe na 2023, kasuwar ajiyar makamashi ta Amurka ta saita sabbin bayanan turawa a duk sassan, tare da girka 4,236 MW/12,351 MWh a wannan lokacin. Wannan ya nuna karuwar 100% daga Q3, kamar yadda wani binciken da aka yi kwanan nan ya ruwaito. Musamman ma, sashin sikelin grid ya sami sama da 3 GW na turawa a cikin kwata guda, kusan ya kai 4 GW da kansa, bisa ga sabon littafin Kula da Ma'ajiya na Makamashi na Amurka na Wood Mackenzie da Ƙungiyar Wutar Lantarki ta Amurka (ACP). Ƙarin 3,983 MW a cikin sabon ƙarfin yana wakiltar haɓaka 358% idan aka kwatanta da lokaci guda a cikin 2022. John Hensley, Mataimakin Shugaban Kasuwancin Kasuwanci da Nazarin Manufofin ACP, ya jaddada gagarumin ci gaban masana'antar, yana mai cewa, "Masana'antar ajiyar makamashi ta ci gaba da fadada ta na ban mamaki, tare da raguwar rikodin kwata yana ba da gudummawa ga shekara mai nasara ga fasahar." Don ƙarin bayani, da fatan za a bi Amensolar!Batirin Solar mazaunin zama, Kayayyakin Makamashi Masu Sabuntawa, Tsarin Ajiye Makamashin Batir Mai Rana, da dai sauransu batutuwa. Biyan kuɗi a dandalin da kuka fi so. A cikin sassan zama na Amurka, turawa ya kai 218.5 MW, wanda ya zarce rikodin shigarwa na kwata na 210.9 MW na baya daga Q3 2023. Yayin da California ta ga ci gaban kasuwa, Puerto Rico ta sami raguwar yuwuwar alaƙa da sauye-sauye masu ƙarfafawa. Vanessa Witte, babban manazarci a ƙungiyar ajiyar makamashi ta Wood Mackenzie, ta bayyana ƙaƙƙarfan aikin kasuwar ajiyar makamashin Amurka a cikin Q4 2023, wanda aka danganta da ingantattun yanayin sarkar samarwa da rage farashin tsarin. Ƙirƙirar sikelin Grid ya jagoranci kwata, yana nuna mafi girman girma a cikin kwata-kwata tsakanin sassan kuma ya ƙare shekara tare da karuwar 113% idan aka kwatanta da Q3 2023. California ta kasance jagora a duka MW da MWh shigarwa, tare da Arizona da Texas a hankali. .

Energy ajiya 1

Sashin Al'umma, Kasuwanci, da Masana'antu (CCI) bai ga wani muhimmin canji kwata-kwata ba, tare da shigar 33.9 MW a cikin Q4. Ƙarfin shigarwa ya bambanta tsakanin California, Massachusetts, da New York. Kamar yadda rahoton ya nuna, jimillar tura sojoji a shekarar 2023 a dukkan sassa ya kai megawatt 8,735 da kuma megawatt 25,978, wanda ya nuna karuwar kashi 89% idan aka kwatanta da shekarar 2022. A cikin 2023, ajiyar da aka rarraba ya wuce 2 GWh a karon farko, wanda ke goyan bayan kwata na farko mai aiki don sashin CCI da sama da 200 MW na shigarwa a duka Q3 da Q4 a cikin sashin zama.

Energy ajiya 2

A cikin shekaru biyar masu zuwa, ana hasashen kasuwar mazauna za ta ci gaba da bunƙasa tare da fiye da 9 GW na shigarwa. Ko da yake ana sa ran tara ƙarfin da aka shigar don ɓangaren CCI zai zama ƙasa a 4 GW, yawan haɓakarsa ya ninka fiye da 246%. A farkon wannan shekarar, Hukumar Kula da Makamashi ta Amurka (EIA) ta bayyana cewa, Amurkaajiyar baturiiya aiki na iya karuwa da kashi 89% a ƙarshen 2024 idan duk tsarin ajiyar makamashin da aka tsara ya fara aiki akan jadawalin. Masu haɓakawa suna nufin faɗaɗa ƙarfin baturi na Amurka zuwa sama da 30 GW a ƙarshen 2024. Ya zuwa ƙarshen 2023, ƙarfin baturi mai ƙarfi da aka tsara da aiki a Amurka ya kai kusan GW 16. Tun daga shekarar 2021, ajiyar batir a Amurka yana karuwa, musamman a California da Texas, inda saurin haɓakar makamashi mai sabuntawa ke faruwa. California tana jagorantar da mafi girman ƙarfin ajiyar baturi na 7.3 GW, sannan Texas tare da 3.2 GW. Haɗe, duk sauran jihohi suna da kusan 3.5 GW na ƙarfin shigar da aka shigar.


Lokacin aikawa: Maris-20-2024
Tuntube Mu
Kai ne:
Identity*