labarai

Labarai / Blogs

Fahimtar bayanin mu na ainihin-lokaci

Cikakken Bayanin Ma'aunin Ma'aunin Batirin Lithium Ma'ajiyar Makamashi

Batura suna ɗaya daga cikin mahimman sassa na tsarin adana makamashin lantarki. Tare da rage farashin batirin lithium da haɓaka ƙarfin ƙarfin baturin lithium, aminci da tsawon rayuwa, ajiyar makamashi ya kuma haifar da manyan aikace-aikace. Wannan labarin zai taimaka muku fahimtar ajiyar makamashi da yawa mahimman sigogi nabaturi lithium.

01

karfin baturi lithium

baturi lithiumiya aiki ɗaya ne daga cikin mahimman alamun aiki don auna aikin baturin lithium. An raba ƙarfin baturin lithium zuwa iya aiki mai ƙima da ƙarfin gaske. Ƙarƙashin wasu sharuɗɗan (yawan fitarwa, zafin jiki, ƙarfin ƙarewa, da sauransu), adadin wutar lantarki da batirin lithium ya fitar ana kiransa ƙarfin aiki (ko Ƙarfin Nominal). Raka'a gama gari na iya aiki sune mAh da Ah = 1000mAh. Ɗaukar baturin lithium 48V, 50Ah a matsayin misali, ƙarfin baturin lithium shine 48V × 50Ah=2400Wh, wanda shine 2.4 kilowatt hours.

02

Fitar da baturin lithium C ƙimar

Ana amfani da C don nuna cajin baturin lithium da adadin iya fitarwa. Yawan caji da fitarwa = caji da fitarwa na halin yanzu/ ƙididdiga. Misali: idan batirin lithium mai karfin 100Ah ya cika a 50A, adadin fitarsa ​​ya kai 0.5C. 1C, 2C, da 0.5C sune adadin fitar da batirin lithium, wanda shine ma'aunin saurin fitarwa. Idan an fitar da ƙarfin da aka yi amfani da shi a cikin awa 1, ana kiran shi fitarwa 1C; idan ya fita cikin awanni 2 ana kiransa 1/2=0.5C fitarwa. Gabaɗaya, ana iya gano ƙarfin baturin lithium ta magudanar ruwa daban-daban. Don baturin lithium 24Ah, fitarwar 1C na yanzu shine 24A kuma fitarwar 0.5C na yanzu shine 12A. Girman fitarwa na halin yanzu. Lokacin fitarwa shima ya fi guntu. Yawancin lokaci lokacin da ake magana game da ma'auni na tsarin ajiyar makamashi, ana bayyana shi ta iyakar ƙarfin tsarin / tsarin (KW / KWh). Misali, ma'aunin tashar wutar lantarki shine 500KW/1MWh. Anan 500KW yana nufin matsakaicin caji da fitarwa na tsarin ajiyar makamashi. Ƙarfin wutar lantarki, 1MWh yana nufin ƙarfin tsarin tashar wutar lantarki. Idan aka fitar da wutar tare da ƙididdige ƙarfin 500KW, ƙarfin tashar wutar yana aiki a cikin sa'o'i 2, kuma yawan fitarwa shine 0.5C. 

03

SOC (Jihar caji) halin caji

Yanayin cajin baturin lithium a Turanci shine Yanayin Caji, ko SOC a takaice. Yana nufin rabon ragowar ƙarfin baturin lithium bayan an yi amfani da shi na wani ɗan lokaci ko kuma an bar shi ba tare da amfani da shi ba na dogon lokaci da ƙarfinsa a cikin cikakken yanayin caji. Yawancin lokaci ana bayyana shi azaman kashi. A taƙaice, shine ragowar ƙarfin baturin lithium. iko.

v (2)

04

DOD (zurfin zubar da ruwa) zurfin fitarwa

Ana amfani da Zurfin Fitarwa (DOD) don auna kashi tsakanin fidda baturin lithium da ƙimar ƙarfin baturin lithium. Don baturin lithium iri ɗaya, saitin DOD zurfin ya yi daidai da rayuwar sake zagayowar baturin lithium. Zurfin zurfafawar fitarwa, shine guntuwar rayuwar batirin lithium. Don haka, yana da mahimmanci don daidaita lokacin da ake buƙata na batirin lithium tare da buƙatar tsawaita rayuwar batirin lithium.

Idan canji a cikin SOC daga fanko zuwa cikakken caji an rubuta shi azaman 0 ~ 100%, to, a aikace-aikace masu amfani, yana da kyau a sanya kowane baturin lithium yayi aiki a cikin kewayon 10% ~ 90%, kuma yana yiwuwa a yi aiki a ƙasa. 10%. Za a yi fitar da shi fiye da kima kuma wasu halayen sinadarai da ba za a iya jurewa ba za su faru, wanda zai shafi rayuwar baturi na lithium.

v (1)

05

SOH (Jihar Lafiya) Matsayin lafiyar batirin lithium

SOH (Jihar Lafiya) yana nuna ikon batirin lithium na yanzu don adana makamashin lantarki dangane da sabon baturin lithium. Yana nufin rabon cikakken ƙarfin baturi na lithium na yanzu zuwa sabon ƙarfin cajin batirin lithium. Ma'anar SOH na yanzu yana nunawa a cikin abubuwa da yawa kamar iya aiki, wutar lantarki, juriya na ciki, lokutan zagayowar da ƙarfin kololuwa. Makamashi da iya aiki sune aka fi amfani dasu.

Gabaɗaya, lokacin da ƙarfin baturi na lithium (SOH) ya ragu zuwa kusan 70% zuwa 80%, ana iya ɗaukarsa ya kai EOL (ƙarshen rayuwar baturin lithium). SOH alama ce da ke bayyana yanayin lafiyar batirin lithium na yanzu, yayin da EOL ke nuna cewa baturin lithium ya kai ƙarshen rayuwa. Yana buƙatar sauyawa. Ta hanyar saka idanu da ƙimar SOH, lokacin da baturin lithium ya isa EOL za'a iya annabta kuma ana iya aiwatar da kulawa da kulawa daidai.

 


Lokacin aikawa: Mayu-08-2024
Tuntube Mu
Kai ne:
Identity*